26 มกราคม 2561 สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี เสด็จเปิดงานวันเกษตรแห่งชาติ ประจำปี 2561 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพมหานคร และเสด็จทอดพระเนตรการจัดแสดงนิทรรศของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี เสด็จเปิดงานวันเกษตรแห่งชาติ ประจำปี 2561 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพมหานคร และเสด็จทอดพระเนตรการจัดแสดงนิทรรศของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในส่วนของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมจัดแสดงนิทรรศการ "ศาสตร์พระราชา พัฒนาเกษตรไทย 4.0" โดยมีนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เฝ้าฯรับเสด็จ เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2561
{gallery}26jan2561_5{/gallery}