1 กุมภาพันธ์ 2567 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานของนิคมสหกรณ์บ้านไร่ พร้อมทั้งรับฟังผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค และแนะนำแนวทางปฏิบัติงานในพื้นที่นิคมสหกรณ์ โดยมี นายสมบัติ อยู่สุข สหกรณ์จังหวัดสมุทรสาคร นายพรเทพ เสียงไพเราะ ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์บ้านไร่ และบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรสาคร ให้การต้อนรับ ณ นิคมสหกรณ์บ้านไร่ อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร