24 มกราคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่พร้อมนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมเขตตรวจที่ 13,14 ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรม่วงสามสิบ จำกัด จังหวัดอุบลราชธานี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่พร้อมนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมเขตตรวจที่ 13,14 ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรม่วงสามสิบ จำกัด จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งเป็นสหกรณ์ที่มีความพร้อมที่จะเข้าร่วมโครงการแก้มลิงผลผลิตทางการเกษตร (ข้าว) โดยจะขอรับการสนับสนุนอุปกรณ์แปรรูปผลผลิตทางการเกษตร บริการเกษตรกรสมาชิก โดยสหกรณ์แห่งนี้มีความพร้อมในด้านสาธารณูปโภค พร้อมเข้าร่วมโครงการ ปัจจุบันสหกรณ์มีสมาชิก 7 พันครอบครัว มีข้าวของสมาชิกในพื้นที่กว่า 1 แสนตัน สหกรณ์สามารถรวบรวมได้ 2 หมื่นตัน เมื่อเข้าร่วมโครงการแล้วจะสามารถรวบรวมข้าวจากสมาชิกเพิ่มขึ้นเป็น 3 หมื่นตัน ให้บริการสมาชิกเพิ่มขึ้นอีก 1 พันครอบครัว โดยมีนายศรีมงคล เฟื่องบุญ ประธานกรรมการ และนางพร มาตราวงค์ ผู้จัดการ ให้การต้อนรับและนำเยี่ยมชม
{gallery}24jan2561_4{/gallery}