24 มกราคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมส่วนกลาง และเขตตรวจที่ 13,14 เข้าร่วมประชุมสัมมนา การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ 1
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมส่วนกลาง และเขตตรวจที่ 13,14 เข้าร่วมประชุมสัมมนา การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ 1 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง โดยมีนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการสัมมนาและมอบนโยบาย "การขับเคลื่อนนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์" พรัอมทั้งนายวิวัฒน์ ศัลยกำธร และนายลักษณ์ วจนานวัช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมชี้แจง"แนวทางปฏิบัติงานเพื่อพัฒนาภาคการเกษตร" เพื่อให้ผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่บูรณาการการทำงานร่วมกับภาคส่วนต่างๆรวมทั้งหารือร่วมกับภาคเอกชนในพื้นที่ เพื่อร่วมมือกันในการหาแนวทางช่วยเหลือเกษตรกรให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น โดยเฉพาะปัญหาราคาผลผลิตตกต่ำ ไม่มีตลาดรองรับ รวมถึงแนวทางการแก้ไขปัญหาราคาสินค้าเกษตรอย่างเป็นระบบครบวงจร ตั้งแต่ต้นทาง กลางทาง และปลายทาง ผู้เข้าสัมมนาประกอบด้วยผู้บริหารฝ่ายการเมือง ผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ/รัฐวิสาหกิจ/องค์การมหาชน หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัดและอำเภอในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พาณิชย์จังหวัด อุตสาหกรรมจังหวัด ภาคเอกชน ภาคประชาชน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ณ โรงแรมสุนีย์ แกรนด์ อำเภอเมิอง จังหวัดอุบลราชธานี
{gallery}24jan2561{/gallery}