19 มกราคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะรองโฆษกกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการการจัดการเรียนรู้งานด้านการประชาสัมพันธ์ (Unit School) ให้แก่บุคลากรของกรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยมีการถ่ายทอด ผ่านระบบ VDO Conference ไปยังหน่วยงานทั้งในส่วนกลางและส่วนภูมิภาค
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะรองโฆษกกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการการจัดการเรียนรู้งานด้านการประชาสัมพันธ์ (Unit School) ให้แก่บุคลากรของกรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยมีการถ่ายทอด ผ่านระบบ VDO Conference ไปยังหน่วยงานทั้งในส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ซึ่งการอบรมครั้งนี้จัดขึ้นภายใต้หัวข้อเรื่อง “การจัดทำสื่อประชาสัมพันธ์” เพื่อสร้างความเข้าใจถึงความสำคัญของงานประชาสัมพันธ์ที่มีผลต่อการขับเคลื่อนนโยบายต่างๆ และถ่ายทอดแนวคิดในการจัดทำข่าวและสื่อประชาสัมพันธ์เพื่อเผยแพร่กิจกรรม โครงการและภารกิจของหน่วยงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
{gallery}19jan2561_4{/gallery}