19 มกราคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปัจฉิมนิเทศ และมอบประกาศนียบัตรโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "นักบริหารการสหกรณ์ระดับกลาง” รุ่นที่ 5
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปัจฉิมนิเทศ และมอบประกาศนียบัตรโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "นักบริหารการสหกรณ์ระดับกลาง” รุ่นที่ 5 กรมส่งเสริมสหกรณ์ร่วมกับมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ร่วมกันจัดการฝึกอบรมขึ้นเพื่อให้ผู้เข้าอบรมรับทราบและเข้าใจสภาวะการเปลี่ยนแปลงทางด้านเศรษฐกิจและสังคมที่ส่งผลต่อการพัฒนาประเทศและสหกรณ์ รวมทั้งยุทธศาสตร์ ทิศทางในการพัฒนาสหกรณ์ ตลอดจนเสริมสร้างสมรรถนะ ทัศนคติ และพฤติกรรมที่พึงประสงค์ในด้านบริหารงานราชการ โดยยึดมั่นในหลักคูณธรรม จริยธรรม มีความซื่อสัตย์ เสียสละ และมั่งมั่นในการปฏิบัติงาน ผู้เข้าอบรมประกอบด้วยข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่ดำรงตำแหน่งประเภทวิชาการระดับชำนาญการ และประเภททั่วไป ระดับอาวุ จำนวน 100 คน โดยมีนายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ กล่าวรายงานและให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถ.พิชัย กรุงเทพฯ
{gallery}19jan2561_3{/gallery}