นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์โคนมไทย-เดนมาร์คห้วยสัตว์ใหญ่ จำกัด อำเภอ ห้วยศักดิ์ใหญ่ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ โดยมีนายสุวัฒน์ ขันเชื้อ สหกรณ์จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ และคณะกรรมการสหกรณ์ฯ ให้การต้อนรับ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์โคนมไทย-เดนมาร์คห้วยสัตว์ใหญ่ จำกัด อำเภอ ห้วยศักดิ์ใหญ่ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ โดยมีนายสุวัฒน์ ขันเชื้อ สหกรณ์จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ และคณะกรรมการสหกรณ์ฯ ให้การต้อนรับ พร้อมนี้ได้รับฟังปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานของสหกรณ์ และให้แนวทางในการบริหารจัดการการดำเนินงาน ซึ่งสหกรณ์ให้บริการสมาชิกในการจัดหาปัจจัยการผลิต และรวบรวมน้ำนมดิบจากสมาชิกเพื่อแปรรูปเป็นนมพาสเจอร์ไรส์ นมผง และนมอัดเม็ด เพื่อสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับสินค้า และสร้างรายได้ให้แก่สมาชิก
ต่อจากนั้นรองอธิบดีฯ พร้อมคณะได้เดินทางไปยังสหกรณ์การเกษตรห้วยสัตว์ใหญ่ จำกัด เพื่อตรวจเยี่ยมและรับฟังปัญหา อุปสรรคในการดำเนินธุรกิจด้านการรวบรวมผลผลิตทุเรียนจากสมาชิกสหกรณ์ฯ โดยเฉพาะที่ทำการสหกรณ์ฯ ที่โดนช้างทำลายจนเกิดความเสียหายทั้งต่อสมาชิกและสหกรณ์ฯ ทั้งนี้ได้ให้คำแนะนำและแลกเปลี่ยนแนวคิดเพื่อร่วมกันหาแนวทางแก้ไขและบรรเทาปัญหาเบื้องต้นแก่สหกรณ์ โดยมีคณะกรรมการดำเนินการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่สหกรณ์ฯ ให้การต้อนรับ
{gallery}18jan2561_2{/gallery}