10 มกราคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เปิดการฝึกอบรม หลักสูตร การบริหารธุรกิจสหกรณ์และการเงินสหกรณ์ และบรรยายพิเศษนโยบายและยุทธศาสตร์การบริหารจัดการเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์เพื่อการสนับสนุนเงินกู้ให้แก่สหกรณ์ในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เปิดการฝึกอบรม หลักสูตร การบริหารธุรกิจสหกรณ์และการเงินสหกรณ์ และบรรยายพิเศษนโยบายและยุทธศาสตร์การบริหารจัดการเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์เพื่อการสนับสนุนเงินกู้ให้แก่สหกรณ์ในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ ด้านจัดหาสินค้ามาจำหน่าย ธุรกิจสินเชื่อ ธุรกิจรวบรวมผลผลิต ทั้งแนวทางการวิเคราะห์ข้อมูลสหกรณ์ที่มีความพร้อม เพื่อตอบสนองความการของสมาชิกสหกรณ์ โดยในปีงบประมาณ พ.ศ.2561 กรมส่งเสริมสหกรณ์ มีงบ 4,800 ล้านบาทในการให้สหกรณ์กู้ยืมเพื่อนำไปดำเนินการธุรกิจ เพื่อให้การขับเคลื่อนนโยบายในการสร้างรายได้และความกินดีอยู่ดีให้กับเกษตรกรต่อไป ณ โรงแรมกรุงศรีริเวอร์ พระนครศรีอยุธยา
{gallery}10jan2560_3{gallery}