7 สิงหาคม 2566 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะ กรรมการตรวจสอบธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) พร้อมด้วย นายวิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข ประธานกรรมการตรวจสอบ ธ.ก.ส. และคณะกรรมการ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะ กรรมการตรวจสอบธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) พร้อมด้วย นายวิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข ประธานกรรมการตรวจสอบ ธ.ก.ส. และคณะกรรมการ
ตรวจสอบ ธ.ก.ส. เข้าศึกษาดูงานสวนผลไม้ Fruit Park Yokohama พร้อมเยี่ยมชมแปลงปลูกองุ่น และแอปเปิล ณ เมืองคานางาวะ ประเทศญี่ปุ่น ภายใต้โครงการศึกษาดูงานแลกเปลี่ยนความรู้การดำเนินธุรกิจธนาคารและพัฒนากระบวนการตรวจสอบภายใน ณ ประเทศญี่ปุ่น