19 มิถุนายน 2566 นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมติดตามผลดำเนินงานและมอบนโยบายสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ผ่านระบบ Zoom Meeting
นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมติดตามผลดำเนินงานและมอบนโยบายสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ผ่านระบบ Zoom Meeting โดยมี นายมนตรี เทพโพธา ผู้อำนวยการกลุ่มแผนพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ นางสุพัฒ หมายเกื้อ ผู้อำนวยการกลุ่มวิเคราะห์งบประมาณ นางนมณ เชาว์วัลแล่น ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาบุคลากร นายสุทธิศักดิ์ โภคาพานิช ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาบุคลากรสหกรณ์ นายอนันต์ จันทรังษี ผู้แทนกลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม ฝ101 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร โดยมีการถ่ายทอดสัญญาณผ่านระบบ Zoom Meetings ไปยังศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ทั้ง 20 ศูนย์ทั่วประเทศด้วย
โอกาสนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้รับฟังผลการดำเนินงานของศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ทั้ง 20 แห่ง และรับทราบถึงปัญหาต่างๆที่เป็นอุปสรรคต่อการทำงาน โดยรองอธิบดีได้เน้นย้ำเรื่องการบริหารจัดการงบประมาณที่เหลืออยู่ในปีงบประมาณนี้ให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุด ไม่ว่าจะเป็นด้านการจัดฝึกอบรมบุคลากร หรืองบการซ่อมแซมวัสดุครุภัณฑ์ พร้อมทั้งกล่าวมอบนโยบายการขับเคลื่อนงานกรมส่งเสริมสหกรณ์ ซึ่งได้มอบหมายให้สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ดำเนินการออกแบบหลักสูตรการอบรมให้ความรู้แก่ผู้จัดการสหกรณ์ เพื่อปูพื้นฐานความรู้ที่จำเป็นในการปฏิบัติงานด้านจัดการสหกรณ์ โดยจะเน้นไปที่สหกรณ์ภาคการเกษตรและสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนเป็นหลัก เช่นเดียวกับหลักสูตรส่งเสริมศักยภาพบุคลากรสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่จำเป็นต้องมีในแผน สำหรับพัฒนาศักยภาพของบุคลากรของสำนักถ่ายทอดฯให้มีประสิทธิภาพด้วย นอกจากนี้ ที่ประชุมยังได้รับทราบและร่วมพิจารณาในประเด็นอื่นๆที่เกี่ยวข้องต่อไป