23 พฤษภาคม 2566 ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในงานวันสถาปนากรมพัฒนาที่ดิน ครบรอบ 60 ปี ภายใต้หัวข้อ “ดินดี น้ำสมบูรณ์ เกื้อกูลชีวิต” โดยมี นายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน นายประวัติ แดงบรรจง รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ คณะผู้บริหารสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ข้าราชการ พนักงานราชการ และบุคลากรกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร
ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในงานวันสถาปนากรมพัฒนาที่ดิน ครบรอบ 60 ปี ภายใต้หัวข้อ “ดินดี น้ำสมบูรณ์ เกื้อกูลชีวิต” โดยมี นายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน นายประวัติ แดงบรรจง รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ คณะผู้บริหารสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ข้าราชการ พนักงานราชการ และบุคลากรกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร
โอกาสนี้ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้แสดงความยินดีและชื่นชมในความสำเร็จของกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมเป็นประธานในพิธีมอบโล่รางวัลเชิดชูเกียรติแก่หน่วยงาน บุคคลดีเด่น และหมอดินอาสาดีเด่น ประจำปี พ.ศ.2566 รวมทั้งได้เยี่ยมชมนิทรรศการ เทคโนโลยีและนวัตกรรมด้านการพัฒนาที่ดิน และพบปะเกษตรกร หมอดินอาสาที่มาร่วมจัดแสดงผลผลิตทางการเกษตรอีกด้วย ทั้งนี้ เพื่อเป็นเกียรติแก่หน่วยงาน ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน ในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนากรมพัฒนาที่ดิน ครบรอบปีที่ 60 กรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้ร่วมในพิธีเปิด และร่วมบริจาคเงินสมทบทุนมูลนิธิพัฒนาที่ดินสงเคราะห์ โดยมี นายวัฒนา มังธิสาร รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นผู้รับมอบ