12 เมษายน 2566 นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมและมอบนโยบายแก่ข้าราชการ พนักงานราชการ ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดลำปาง
นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมและมอบนโยบายแก่ข้าราชการ พนักงานราชการ ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดลำปาง โดยมี นายสุธี ขันทอง สหกรณ์จังหวัดลำปาง นางสาวอมรรัตน์ คำเวียงสา ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 10 จังหวัดลำปาง พร้อมด้วยบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดลำปาง และศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 10 จังหวัดลำปาง ให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดลำปาง ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดลำปาง อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง
โอกาสนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้มอบนโยบายเพื่อใช้เป็นแนวทางในการปฏิบัติงาน และติดตามผลการปฏิบัติงานตามนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และกรมส่งเสริมสหกรณ์ ทั้งในส่วนของโครงการสำคัญต่างๆ ที่กรมส่งเสริมสหกรณ์ได้รับมอบหมาย การส่งเสริม การกำกับดูแลสหกรณ์ การดำเนินงานของสหกรณ์ โดยรองอธิบดีฯ เน้นย้ำให้มีการส่งเสริมให้สมาชิกเข้ามามีส่วนร่วมในการดำเนินธุรกิจมากขึ้น รวมทั้งการปฏิบัติหน้าที่ของข้าราชการให้ถูกต้องตามระเบียบวินัยของข้าราชการ รวมถึงการแสวงหาความรู้นวัตกรรมใหม่ๆ ความรู้ต่างๆ เพื่อนำไปใช้ถ่ายทอดความรู้ให้กับสหกรณ์ ในการปฏิบัติงานพร้อมทั้งรับฟังปัญหาอุปสรรค แนะนำแนวทางในการปฏิบัติงาน พร้อมให้กำลังใจบุคลากรให้ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มกำลังความสามารถ โดยยึดประโยชน์ของทางราชการ และสถาบันเกษตรกรเป็นสำคัญ