3 เมษายน 2566 นายประวัติ แดงบรรจง รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไหว้ศาลสมเด็จพระปิยะมหาราช ศาลกรมพระจันทบุรีนฤนาท ศาลคุณพระบำรุงราษฎร์ ศาลแม่ย่าตาบ และสักการะอนุสาวรีย์พระราชวงศ์เธอ กรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ พระบิดาแห่งการสหกรณ์ไทย
นายประวัติ แดงบรรจง รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไหว้ศาลสมเด็จพระปิยะมหาราช ศาลกรมพระจันทบุรีนฤนาท ศาลคุณพระบำรุงราษฎร์ ศาลแม่ย่าตาบ และสักการะอนุสาวรีย์พระราชวงศ์เธอ กรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ พระบิดาแห่งการสหกรณ์ไทย เนื่องในโอกาสเดินทางเข้ารับตำแหน่งรองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ณ กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร