21 มีนาคม 2566 นายปรีชา พันธุ์วา ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไหว้ศาลสมเด็จพระปิยะมหาราช ศาลกรมพระจันทบุรีนฤนาท ศาลคุณพระบำรุงราษฎร์ ศาลแม่ย่าตาบ และสักการะอนุสาวรีย์พระราชวงศ์เธอ กรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ พระบิดาแห่งการสหกรณ์ไทย
นายปรีชา พันธุ์วา ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไหว้ศาลสมเด็จพระปิยะมหาราช ศาลกรมพระจันทบุรีนฤนาท ศาลคุณพระบำรุงราษฎร์ ศาลแม่ย่าตาบ และสักการะอนุสาวรีย์พระราชวงศ์เธอ กรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ พระบิดาแห่งการสหกรณ์ไทย เนื่องในโอกาสที่จะเดินทางไปรับตำแหน่ง ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โอกาสนี้ คณะผู้ตรวจราชการกรม ได้เข้ามอบช่อดอกไม้แสดงความยินดีอีกด้วย ณ กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร