17 กุมภาพันธ์ 2566 นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานของร้านสหกรณ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำกัด โดยมี คณะกรรมการและเจ้าหน้าที่สหกรณ์ให้การต้อนรับ ณ ร้านสหกรณ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำกัด อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานของร้านสหกรณ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำกัด โดยมี คณะกรรมการและเจ้าหน้าที่สหกรณ์ให้การต้อนรับ ณ ร้านสหกรณ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำกัด อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
สำหรับ ร้านสหกรณ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำกัด จัดเป็นสหกรณ์ประเภทร้านค้า จดทะเบียนเมื่อวันที่ 2 เมษายน 2516 มีสมาชิกแรกตั้ง จำนวน 318 คน และได้เริ่มดำเนินการในรูปแบบสหกรณ์ร้านค้า เมื่อวันวันที่ 16 เมษายน 2516 สหกรณ์ฯดำเนินธุรกิจจำหน่าย สินค้าอุปโภคบริโภค และสินค้าอุปกรณ์เครื่องเขียน เพื่อบริการสมาชิกและประชาชนทั่วไป ภายใต้คอนเซ็ปท์ “เรียบ หรู ดูงามตา” เพื่อสร้างประสบการณ์ในการจับจ่ายที่สนุกสนาน ทันสมัย สะดวกสบาย นำเสนอสินค้าและบริการที่มีคุณภาพ ตอบสนองไลฟ์สไตล์ สามารถเข้าถึงหัวใจของสมาชิกในชุมชน ด้วยบริการที่รวดเร็วและราคาที่เป็นธรรม ซึ่งปัจจุบันสหกรณ์ฯ มีจำนวนสมาชิก 11,757 คน มีมูลค่าหุ้น 5,529,160 บาท โดยเปิดจำหน่ายสินค้าให้แก่ทั้งสมาชิกสหกรณ์และลูกค้าทั่วไป ณ อาคารโดมหอสมุดเดิม คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่