20 ธันวาคม 2565 นายปรีชา พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “เสริมสร้างผู้ปฏิบัติงานเกี่ยวกับข้อมูลข่าวสารลับ” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566
นายปรีชา พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “เสริมสร้างผู้ปฏิบัติงานเกี่ยวกับข้อมูลข่าวสารลับ” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมี นายศุภธีร์ อยู่วัฒนา เลขานุการกรม และผู้เข้ารับการอบรม ร่วมในพิธีเปิด ณ เบย์บีช รีสอร์ท จอมเทียน อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี
สำหรับโครงการดังกล่าว จัดขึ้นระหว่างวันที่ 19 - 21 ธันวาคม 2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ปฏิบัติงานมีความรู้ความเข้าใจและสามารถนำแนวทางการปฏิบัติไปกำหนดวิธีปฏิบัติงานเกี่ยวกับข้อมูลข่าวสารลับภายในหน่วยงานได้อย่างถูกต้องและรัดกุม ตามระเบียบว่าด้วยการรักษาความลับของทางราชการ พ.ศ. 2544 นอกจากนี้ ผู้เข้ารับการฝึกอบรมสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปใช้ในการปฏิบัติงานได้อย่างถูกต้อง และมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ซึ่งกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย บุคลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่ปฏิบัติงานเกี่ยวกับข้อมูลข่าวสารลับในหน่วยงานส่วนกลาง และส่วนภูมิภาค วิทยากร และเจ้าหน้าที่ รวม 100 คน