10 ธันวาคม 2565 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงานวันเครดิตยูเนี่ยนสากล ครั้งที่ 20 ของชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทย
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงานวันเครดิตยูเนี่ยนสากล ครั้งที่ 20 ของชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทย โดยมี นายสมาน พวงจันทร์ รองประธานกรรมการดำเนินการ ชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทย ปฏิบัติหน้าที่แทนประธานกรรมการดำเนินการฯ นายสุริยะ คำปวง สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ ขบวนการสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน ให้การต้อนรับ ณ ออนวัลเลย์ (ดัชฟาร์ม) ตำบลออนใต้ อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่
สำหรับงานวันเครดิตยูเนี่ยนสากล ครั้งที่ 20 ของชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทยจัดขึ้นเพื่อเป็นการรำลึกถึงวันก่อกำเนิดขบวนการสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนโลก และยังเป็นการรวมพลังความเป็นเอกภาพของสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน นอกจากนี้ชุมนุมสหรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทยยังได้จัดโครงการสาธารณประโยชน์เพื่อช่วยเหลือสังคมและชุมชนตามหลักสหกรณ์สากล และการอนุรักษ์ฟื้นฟูธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม อาทิ การปลูกป่า การปล่อยปลา การบริจาคโลหิต การช่วยเหลือเด็กและเยาวชนที่ขาดโอกาส และการทำบุญทอดผ้าป่าเพื่อการกุศลด้วย