27 กันยายน 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการสัมมนา “การเสริมสร้างศักยภาพการปฏิบัติงานของบุคลากร” และบรรยายพิเศษ
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการสัมมนา “การเสริมสร้างศักยภาพการปฏิบัติงานของบุคลากร” และบรรยายพิเศษ โดยมี นายบรรจง ชัยขุนพล ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ นายสมศักดิ์ กรีธาธร ผู้ตรวจราชการ เขตตรวจราชการที่ 3,4 นายพิชัย ปานแก้ว สหกรณ์จังหวัดกาญจนบุรี ร่วมในพิธีเปิด ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 26 – 27 กันยายน 2565 และได้รับเกียรติจากผู้ทรงคุณวุฒิจากภาครัฐ และภาคเอกชน มาร่วมเป็นวิทยากรบรรยายในครั้งนี้ด้วย ณ โรงแรมผึ้ง – หวาน รีสอร์ท แอนด์ สปา อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
สำหรับโครงการสัมมนา “การเสริมสร้างศักยภาพการปฏิบัติงานของบุคลากร” ในครั้งนี้ ผู้เข้าร่วมสัมมนาประกอบด้วย ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ และพนักงานกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ผู้สังเกตการณ์ วิทยากร และเจ้าหน้าที่ รวม 120 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติงานของหน่วยงาน และร่วมกันวางแผนกำหนดทิศทางการปฏิบัติงานในปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้สอดคล้องกับนโยบายรัฐบาล และกรมส่งเสริมสหกรณ์ รวมทั้งพัฒนาบุคลากรให้มีศักยภาพในการปฏิบัติงานอย่างมีประสิทธิภาพให้เป็นไปในแนวทางเดียวกัน ป้องกันความเสี่ยงและลดความซ้ำซ้อนในการปฏิบัติงาน ตลอดจนมุ่งสู่การทำงานเป็นทีมอีกด้วย