27 กันยายน 2565 นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสาธิต ปานขำ สหกรณ์จังหวัดฉะเชิงเทรา เข้ารับมอบปีกฝนหลวงพิเศษ ณ กรมฝนหลวงและการบินเกษตร เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร
นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสาธิต ปานขำ สหกรณ์จังหวัดฉะเชิงเทรา เข้ารับมอบปีกฝนหลวงพิเศษ ณ กรมฝนหลวงและการบินเกษตร เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร
สำหรับปีกฝนหลวงพิเศษนี้ จะมอบให้แก่บุคคลผู้ทำคุณประโยชน์ให้กรมฝนหลวงและการบินเกษตร ข้าราชการ และพนักงานราชการของกรมฝนหลวงและการบินเกษตร โดยจะได้รับการพิจารณาจากคณะกรรมการกลั่นกรองการมอบปีกฝนหลวงและเครื่องหมายความสามารถในการบินกิตติมศักดิ์ให้ได้รับปีกฝนหลวงพิเศษ เพื่อเป็นเกียรติประวัติ กำลังใจ และความภาคภูมิใจแก่ผู้ปฏิบัติงาน