25 กันยายน 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายอาทิตย์ สุกเหลือ ผู้อำนวยการกองแผนงาน ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมนิคมสหกรณ์แม่แตง ตำบลขี้เหล็ก อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่ ติดตามผลการปฏิบัติงาน รับฟังปัญหาอุปสรรค ให้คำแนะนำ
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายอาทิตย์ สุกเหลือ ผู้อำนวยการกองแผนงาน ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมนิคมสหกรณ์แม่แตง ตำบลขี้เหล็ก อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่ ติดตามผลการปฏิบัติงาน รับฟังปัญหาอุปสรรค ให้คำแนะนำ เพื่อให้สามารถขับเคลื่อนแผนงานบรรลุตามเป้าหมายที่วางไว้รวมทั้งการแก้ไขปัญหาการจัดที่ดินของนิคม แนวทางการเข้าไปแนะนำการส่งเสริม และการแก้ไขปัญหาการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์นิคมแม่แตง จำกัด รวมทั้งการพัฒนาส่งเสริมอาชีพประชาชนที่อาศัยอยู่ในชุมชนให้มีความอยู่ดีกินดีอย่างพอเพียงและยั่งยืน ตามหลักและวิธีการของสหกรณ์ โดยมี นายประยุทธ เป็นมูล ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์แม่แตง ข้าราชการ และลูกจ้างประจำ ให้การต้อนรับ