24 กันยายน 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายอาทิตย์ สุกเหลือ ผู้อำนวยการกองแผนงาน นางสาวชัญญา จงทัน ผู้เชี่ยวชาญด้านพัฒนาธุรกิจโคนมสหกรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มฯ และเจ้าหน้าที่ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายอาทิตย์ สุกเหลือ ผู้อำนวยการกองแผนงาน นางสาวชัญญา จงทัน ผู้เชี่ยวชาญด้านพัฒนาธุรกิจโคนมสหกรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มฯ และเจ้าหน้าที่ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมผลการดำเนินงานของสหกรณ์การเกษตรโครงการหลวงปางอุ๋ง จำกัด อำเภอแม่แจ่ม จังหวัดเชียงใหม่ พร้อมรับฟังการนำเสนอรายงานผลการปฏิบัติงาน ความเป็นมาของสหกรณ์ และมอบนโยบาย ให้คำแนะนำในการแก้ไขปัญหาต่างๆ เน้นย้ำให้มีการติดตามปัญหาอุปสรรค เพื่อให้เกิดการบริหารจัดการที่ดีขึ้น จากนั้น ได้ตรวจเยี่ยมพื้นที่บริเวณโดยรอบของสหกรณ์ และเยี่ยมชมแปลงพืชผลทางการเกษตรของสมาชิกสหกรณ์ฯ ซึ่งได้มีการส่งเสริมให้เกษตรกรปลูกผักหลากหลายชนิด ไม่ว่าจะเป็นผักกาด ผักกาดหอมห่อ อะโวคาโด มะเขือเทศ โดยสหกรณ์ดำเนินธุรกิจจัดหาปัจจัยการผลิตและหาสินค้ามาจำหน่าย ธุรกิจรวบรวมผลผลิต และธุรกิจสินเชื่อ เพื่อให้บริการสมาชิก