23 กันยายน 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยมี นายคีตวุฒิ นับแสง สหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับและร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยมี นายคีตวุฒิ นับแสง สหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับและร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน
โอกาสนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้รับฟังการบรรยายสรุปการดำเนินงานของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมทั้งได้เน้นย้ำการปฏิบัติงานเพื่อส่งเสริมสหกรณ์ในพื้นที่ การส่งเสริมอาชีพให้กับสมาชิกสหกรณ์เพื่อแก้ไขปัญหาหนี้สิน และการกำกับติดตามการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ ให้ประชุมวางแผนการทำงานร่วมกัน ทั้งการส่งเสริม การกำกับ การแนะนำการดำเนินงานควบคู่กับการพัฒนาสหกรณ์ ไม่ให้เกิดข้อบกพร่องและไม่มีการทุจริตเกิดขึ้นในสหกรณ์ รวมทั้งเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์จะต้องมีองค์ความรู้ ทักษะที่สำคัญหมั่นศึกษาหาความรู้อยู่เสมอ สามารถส่งเสริมพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ให้มีผลกำไร ส่งผลให้สหกรณ์มีความเข้มแข็ง และเน้นย้ำการวางแผนการผลิต การรวบรวม การแปรรูปเพื่อเพิ่มมูลค่า พัฒนาขีดความสามารถของสหกรณ์ พร้อมให้กำลังใจแก่ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ในการร่วมมือกันทำงานอย่างเต็มความสามารถ มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ความรู้ประสบการณ์ ร่วมกันส่งเสริมพัฒนาสหกรณ์ให้มีความเข้มแข็ง สร้างความเชื่อมั่น และพัฒนาระบบสหกรณ์ให้มีความมั่งคงยั่งยืนต่อไป