22 กันยายน 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบัติการคณะทำงานกำหนดกรอบและทิศทาง แผนปฎิบัติราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ระยะ 5 ปี (พ.ศ. 2566 - 2570) ครั้งที่ 2
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบัติการคณะทำงานกำหนดกรอบและทิศทาง แผนปฎิบัติราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ระยะ 5 ปี (พ.ศ. 2566 - 2570) ครั้งที่ 2 โดยมี ผู้อำนวยการกอง/กลุ่ม คณะทำงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม และได้รับเกียรติจากดร.เกียรติอนันต์ ล้วนแก้ว มาเป็นวิทยากรบรรยายได้ครั้งนี้ด้วย ณ ห้องประชุม 226 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
โดยการประชุมครั้งนี้ มีการสรุปและร่วมกันพิจารณากำหนดกรอบทิศทางและมีการทบทวนแผนปฏิบัติราชการ เพื่อร่วมกันร่างเล่มแผนงาน กำหนดกรอบและทิศทางแผนปฏิบัติราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในระยะ 5 ปี (พ.ศ.2566 - 2570) เพื่อให้สอดคล้องกับแผนยุทธศาสตร์แห่งชาติ แผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์แห่งชาติ แผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ และแผนอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เป็นไปตามเป้าหมายและยุทธศาสตร์แผนงานที่ทางกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้ตั้งเป้าหมายไว้ให้มีประสิทธิภาพสูงสุดต่อไป