8 กันยายน 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตามผลการดำเนินธุรกิจรวบรวมและเเปรรูปกาแฟ ของสหกรณ์การเกษตรดอยสะเก็ดพัฒนา จำกัด
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตามผลการดำเนินธุรกิจรวบรวมและเเปรรูปกาแฟ ของสหกรณ์การเกษตรดอยสะเก็ดพัฒนา จำกัด โดยมี นายศรีนวล ไทยตัน ประธานกรรมการ นายประหยัด เสนน้อย ผู้จัดการสหกรณ์ คณะกรรมการ และสมาชิกสหกรณ์ ให้การต้อนรับ ณ สหกรณ์การเกษตรดอยสะเก็ดพัฒนา จำกัด อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่
โอกาสนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้รับฟังการบรรยายสรุปผลการดำเนินงานของสหกรณ์ดอยสะเก็ดพัฒนา จำกัด พร้อมทั้งแนะนำแนวทางในการดำเนินธุรกิจ โดยให้สหกรณ์นำกาแฟที่รวบรวมจากสมาชิกมาพัฒนาให้มีคุณภาพ และต่อยอดผลิตภัณฑ์ สร้างรสชาติที่มีเอกลักษณ์ ซึ่งจะช่วยสร้างมูลค่าเพิ่ม สามารถจำหน่ายออกสู่ตลาดทั้งในประเทศและต่างประเทศได้ และเชื่อมั่นว่า โอกาสทางการตลาดธุรกิจกาแฟยังมีลู่ทางที่ดำเนินต่อไปได้อีกไกลในยุคปัจจุบัน และควรเปลี่ยนมุมมองการทำกาแฟที่ต้องเน้นคุณภาพเป็นหลัก ซึ่งจะทำให้มีปริมาณสั่งซื้อเพิ่มขึ้น และการดูแลรักษาให้ได้ตามมาตรฐาน ตอบโจทย์ทางการตลาด รวมทั้งมององค์รวมของธุรกิจว่าจะมีทิศทางอย่างไร และวางเป้าหมายให้ชัดเจน เพื่อสหกรณ์จะมีความมั่นคงต่อไปในอนาคต
จากนั้น เดินทางไปเยี่ยมชมแปลงปลูกกาแฟของสมาชิกสหกรณ์ของนายอานนท์ พวงเสน อายุ 38 ปี เกษตรกรรุ่นใหม่ทายาทสมาชิกสหกรณ์ฯ เป็นผู้ปลูกกาแฟอาราบิกา ในพื้นที่ตำบลเทพเสด็จ อำเภอดอยสะเก็ด โดยสหกรณ์ได้เข้าไปส่งเสริมและพัฒนาองค์ความรู้ ด้านวิธีการปลูก การดูแล การเก็บเกี่ยว และปัจจัยการผลิต รวมทั้งได้รับการพัฒนาองค์ความรู้จากผู้เชี่ยวชาญจากประเทศญี่ปุ่นมาโดยตลอด ที่ผ่านมา ต้นกาแฟให้ผลผลิตเฉลี่ย 2 - 3 ตันต่อปี มีรายได้ประมาณ 2 - 3 แสนบาท/ปี ซึ่งสหกรณ์เป็นตลาดหลักในการรับซื้อผลผลิต ในอนาคตมีความตั้งใจจะเก็บรักษาสายพันธุ์กาแฟให้อยู่คู่กับชุมชน รวมทั้งจะพัฒนากาแฟของดอยสะเก็ดให้มีคุณภาพต่อไป ทั้งนี้ ในการประกวดสุดยอดกาแฟไทย ปี 2565 นายอานนท์ ได้รับรางวัลประกาศนียบัตรเหรียญเงิน ประเภทคุณภาพกาแฟระดับยอดเยี่ยม (excellent) กาแฟอะราบิกา กระบวนการแปรรูปโดยวิธีกึ่งแห้ง (semi-dry/honey process) คะแนนการประเมินรสชาติ (Cupping Score) 86.11 และมีแบรนด์ “DOI PANG BONG” เป็นของตนเองอีกด้วย
สำหรับแผนการดำเนินงานธุรกิจรวบรวม - กาแฟ ในปี 2565/2566 นั้น ในด้านผลผลิต มีปริมาณที่จะรวบรวมกาแฟกะลา จำนวน 25 ตัน กาแฟเชอร์รี่ จำนวน 20 ตัน ปริมาณที่จะแปรรูป 45 ตัน เพื่อผลิตกาแฟคุณภาพ กาแฟพิเศษ (Specialty Coffee – Single Origin) ด้านบุคลากร มีการสนับสนุนให้เจ้าหน้าที่เข้ารับการฝึกอบรมอย่างต่อเนื่อง เพื่อให้มีองค์ความรู้ที่ทันเหตุการณ์ และสามารถนำมาปรับใช้ในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ ด้านเงินทุน สำหรับดำเนินธุรกิจกาแฟ มีการลงทุนเพื่อปรับปรุงร้านกาแฟให้มีความทันสมัย อยู่ระหว่างการดำเนินงานปรับปรุงร้าน เป็นเงินจำนวน 500,000 บาท รวมถึงมีเงินทุนเพื่อใช้ในการจัดการด้านกาแฟ จำนวน 800,000 บาท และด้านอุปกรณ์ มีแผนการจำทำชั้นตากกาแฟเพิ่ม งบประมาณ จำนวน 100,000 บาทและแผนพัฒนาบรรจุภัณฑ์ (ถุงซิปล็อค)
ทั้งนี้ สหกรณ์การเกษตรดอยสะเก็ดพัฒนา จำกัด จดทะเบียนจัดตั้ง เมื่อวันที่ 10 เมษายน พ.ศ.2518 ปัจจุบันมีสมาชิกทั้งสิ้น 2,868 คน มีทุนดำเนินงานมากกว่า 214 ล้านบาท สหกรณ์ได้ดำเนินธุรกิจด้านสินเชื่อ การรับฝากเงิน จัดหาสินค้ามาจำหน่าย รวบรวมผลผลิต สหกรณ์รับซื้อกาแฟกะลา และกาแฟเชอรี่จากสมาชิก แปรรูปผลผลิต กาแฟสาร กาแฟคั่วเมล็ด และกาแฟคั่วบด ผลกำไรจะมีการจัดสรรปันผลเฉลี่ยคืนแก่สมาชิกเมื่อถึงสิ้นปี และมุ่งมั่นสร้างประโยชน์ให้สมาชิกได้อยู่ดีกินดี รวมทั้งได้บูรณาการร่วมกับหน่วยงานภาครัฐ และภาคเอกชนในพื้นที่พัฒนาคุณภาพกาแฟ ทำให้สมาชิกสหกรณ์ได้รับการพัฒนาตลอดกระบวนการผลิตและการแปรรูปสามารถยกระดับการดำเนินธุรกิจกาแฟให้มีอัตลักษณ์เป็นกาแฟคุณภาพพิเศษของสหกรณ์ จำหน่ายภายใต้แบรนด์ “ดอยสะเก็ดคอฟฟี่กรีน - Doisaket coffee green” นอกจากนี้ สหกรณ์ฯได้รับรางวัลเลิศรัฐ ปี 2565 ประเภทสัมฤทธิ์ผลประชาชนมีส่วนร่วม (Effective Change) ระดับดี ผลงาน ความร่วมมือไทย-ญี่ปุ่น พลิกโฉมกาแฟพรีเมี่ยมดอยสะเก็ด โดยคณะกรรมการพัฒนาระบบราชการ (ก.พ.ร.) อีกด้วย