วันที่ 27 สิงหาคม 2565 นายนิรันดร์ มูลธิดา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรสทิงพระ จำกัด ณ ตำบลจะทิ้งพระ อำเภอสทิงพระ จังหวัดสงขลา
โดยมีนายไพโรจน์ นุ่นสวัสดิ์ ประธานกรรมการ นางมาลิณี พานิชกรณ์ ผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรสทิงพระ จำกัด เเละนายนิกูล นพรัตน์ สมาชิกสหกรณ์ให้การต้อนรับ พร้อมทั้งเยี่ยมชมเเปลงพืชหมุนเวียนระยะสั้น ตำบลบ่อแดง เเละแปลงพืชหมุนเวียน ตำบลกระดังงา
ในการนี้รองอธิบดีฯ ได้เน้นย้ำให้เข้าไปส่งเสริมแนะนำดูแลในทุกกระบวนการผลิต
ตั้งแต่ต้นน้ำยันปลายน้ำ เพื่อที่จะพัฒนาให้เเละสนับสนุนเกษตรกรในจังหวัดให้มีอาชีพที่มั่นคง เเละสามารถมีเงินหมุนเวียนต่อไป