27 พฤศจิกายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการความร่วมมือทางการศึกษา เพื่อสานต่ออาชีพพระราชทาน ณ ห้องประชุม อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการความร่วมมือทางการศึกษา เพื่อสานต่ออาชีพพระราชทาน ณ ห้องประชุม อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้จัดโครงการฯ เพื่อสร้างโอกาสให้บุตรสมาชิกในการศึกษา ระดับปริญญาตรี สาขาที่เกี่ยวข้อง และเมื่อจบการศึกษาจะได้นำความรู้และเทคโนโลยีมาพัฒนาฟาร์มและสหกรณ์โคนม สร้างความมั่นคงในอาชีพการเลี้ยงโคนมซึ่งเป็นอาชีพพระราชทานให้อยู่คู่กับคนไทยโดยมีสถาบันการศึกษาให้การสนับสนุน จำนวน 3 สถาบัน ได้แก่ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน และมหาวิทยาลัยขอนแก่น
{gallery}27nov2560_1{/gallery}