11 กรกฎาคม 2565 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหาร กองทุนพัฒนาสหกรณ์ ครั้งที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ผ่านระบบประชุมทางไกล (Zoom) พร้อมด้วย นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ณ ห้องประชุม 129 อาคาร 1 ชั้น 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหาร กองทุนพัฒนาสหกรณ์ ครั้งที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ผ่านระบบประชุมทางไกล (Zoom) พร้อมด้วย นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ณ ห้องประชุม 129 อาคาร 1 ชั้น 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
การประชุมครั้งนี้ สืบเนื่องจากมีมติที่ประชุมครั้งที่ผ่านมา ในเรื่องการพิจารณามอบหมายผู้แทนสหกรณ์และผู้แทนกลุ่มเกษตร ขอความเห็นชอบปรับกรอบวงเงินกพส. และดำเนินโครงการสนับสนุนเงินทุน พิจารณาเห็นชอบทบทวนโครงสร้างการบริหารงานและกฎบัตรของกองทุนพัฒนาสหกรณ์ โดยพิจารณาเห็นชอบแผนปรับปรุงพัฒนาประสิทธิภาพผลการดำเนินงานกองทุนพัฒนาสหกรณ์ โดยมีทุนการดำเนินงานจำนวนทั้งสิ้น 6,894.23 ล้านบาท โดยได้อนุมัติวงเงินกู้ในงบประมาณ พ.ศ.2565 จำนวน 4,700 ล้านบาท แบ่งเป็นโครงการปกติจำนวน 2,900 ล้านบาท และโครงการพิเศษจำนวน 1,800 ล้านบาท โดยกรมส่งเสริมสหกรณ์สามารถถัวจ่ายได้ภายในกรอบวงเงินกู้ยืมที่ได้รับอนุมัติต่อไป