8 กรกฎาคม 2565 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานจัดการแข่งขันกีฬาแรลลี่การกุศลกรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 2/2565
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานจัดการแข่งขันกีฬาแรลลี่การกุศลกรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 2/2565 พร้อมด้วย นายถาพร ณ นคร หัวหน้าผู้ตรวจราชการกรม นายสันทาน สีสา ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตร และนางสุวรรณี ศรีสุวรรณ์ ผู้อำนวยการกองการเจ้าหน้าที่ และคณะประชุม ประชุมผ่านระบบทางไกล (Zoom) ณ ห้องประชุม 129 ชั้น 1 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์
ในการประชุมครั้งนี้เพื่อทราบการจัดการแข่งขันกีฬาแรลลี่การกุศลกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประจำปี 2565 ระหว่างวันที่ 23-24 กรกฎาคม 2565 โดยมีทีมเข้าร่วมในการแข่งขัน จำนวน 80 ทีม พร้อมทั้งชี้แจงรายละเอียดต่างๆในการเดินทาง เพื่อความปลอดภัยในการเดินทางของผู้เข้าร่วมกิจกรรม พร้อมได้มีการพิจารณาจัดกิจกรรมทางสังคมบริจาคสิ่งของและเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียน อีกทั้งอุปกรณ์กีฬา อุปกรณ์การเรียนการสอน และของใช้ส่วนตัว อาทิ เปตอง ไม้แบดมินตัน ลูกขนไก่ เพื่อมอบให้ไปใช้ทำกิจกรรม เเละการเรียนการสอนต่อไป