24 พฤศจิกายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมหลักสูตร “ผู้ตรวจสอบกิจการขึ้นพื้นฐาน (หลักสูตร 1 )” ณ อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ โดยเขตพื้นที่สหกรณ์สมาชิก ชสอ.กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมหลักสูตร “ผู้ตรวจสอบกิจการขึ้นพื้นฐาน (หลักสูตร 1 )” ณ อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ โดยเขตพื้นที่สหกรณ์สมาชิก ชสอ.กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 จัดขึ้นเพื่อให้ผู้ตรวจสอบกิจการรับทราบแนวคิดเกี่ยวกับหลักการสหกรณ์ กฎหมาย บทบาทหน้าที่ จริยธรรม ระบบบัญชีและระบบการควบคุมภายใน ระเบียบและคำแนะนำของนายทะเบียนที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งการรายงานผลการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ เพื่อที่ผู้ตรวจสอบกิจการของสหกรณ์สามารถนำความรู้ไปใช้ในการปฏิบัติงาน และพัฒนาสหกรณ์อย่างมีประสิทธิภาพ
{gallery}24nov2560_1{/gallery}