24 พฤศจิกายน 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีลงนามความร่วมมือโครงการรวมพลังสร้างคุณค่าเพื่อพัฒนาโคนมอย่างยั่งยืน ระหว่างสหกรณ์โคนมด่านขุนทด จำกัด บริษัทเอฟแอนด์เอ็นแดรี่ (ประเทศไทย) จำกัด กรมส่งเสริมสหกรณ์ กรมปศุสัตว์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร และสภาอุสาหกรรมผลิตภัณฑ์อาหารนมไทย
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีลงนามความร่วมมือโครงการรวมพลังสร้างคุณค่าเพื่อพัฒนาโคนมอย่างยั่งยืน ระหว่างสหกรณ์โคนมด่านขุนทด จำกัด บริษัทเอฟแอนด์เอ็นแดรี่ (ประเทศไทย) จำกัด กรมส่งเสริมสหกรณ์ กรมปศุสัตว์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร และสภาอุสาหกรรมผลิตภัณฑ์อาหารนมไทย เพื่อร่วมกันพัฒนาและเพิ่มศักยภาพเกษตรกรผู้เลี้ยงโคนม และศูนย์รวบรวมน้ำนมดิบ ของสหกรณ์โคนมด่านขุนทด จำกัด โดยมุ่งเน้นคุณภาพน้ำนมดิบให้ได้มาตรฐานรวมถึงพัฒนาการเลี้ยงโคนมให้มีประสิทธิภาพและลดต้นทุนการผลิต ณ สหกรณ์โคนมด่านขุนทด จำกัด จังหวัดนครราชสีมา
{gallery}24nov2560{/gallery}