23 พ.ย.60 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานของข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสระบุรี ให้แนวทางในการปฏิบัติงาน ที่มุ่งเน้นผลสัมฤทธิ์ ที่จะเกิดต่อสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรอย่างยั่งยืน และแนะนำสร้างความเข้าใจแนวทางในการขับเคลื่อน Unit school
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานของข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสระบุรี ให้แนวทางในการปฏิบัติงาน ที่มุ่งเน้นผลสัมฤทธิ์ ที่จะเกิดต่อสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรอย่างยั่งยืน และแนะนำสร้างความเข้าใจแนวทางในการขับเคลื่อน Unit school เพื่อให้เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ทุกคน มีความรู้ความสามารถเป็นที่ยอมรับของสหกรณ์ รวมทั้งติดตามผลการแก้ไขข้อบกพร่อง การชำระบัญชีของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร รับฟังปัญหาอุปสรรคในการปฏิบัติงาน พร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะในการปฏิบัติงาน ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสระบุรี
เสร็จแล้ว ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์โคนมมวกเหล็ก จำกัด ซึ่งเป็นสหกรณ์ขนาดใหญ่ ดำเนินธุรกิจโคนมครบวงจร ได้แนะนำสหกรณ์และให้กำลังใจแก่คณะกรรมการและเจ้าหน้าที่ ให้สหกรณ์ดำเนินธุรกิจโดยคำนึงถึงสมาชิก ส่งเสริมสมาชิกให้ปรับปรุงฟาร์มเข้าสู่ระบบมาตรฐาน GAPเพื่อให้ได้ผลผลิตน้ำนมคุณภาพได้มาตรฐาน บริหารงานด้วยความโปร่งใส รู้บทบาทหน้าที่ของตนเอง
{gallery}23nov2560_1{/gallery}