21 พฤศจิกายน 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมชี้แจงแนวทางการพัฒนาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ในพื้นที่โครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริและพื้นที่โครงการหลวง เพื่อทำความเข้าใจในนำผลงานวิจัยโครงการพัฒนาแนวทางการขับเคลื่อนเกษตรทฤษฎีใหม่เพื่อการพัฒนาพื้นที่ในขั้นที่ 2 ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ของมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมชี้แจงแนวทางการพัฒนาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ในพื้นที่โครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริและพื้นที่โครงการหลวง เพื่อทำความเข้าใจในนำผลงานวิจัยโครงการพัฒนาแนวทางการขับเคลื่อนเกษตรทฤษฎีใหม่เพื่อการพัฒนาพื้นที่ในขั้นที่ 2 ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ของมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ไปประยุกต์ใช้เพื่อขับเคลื่อนและพัฒนาพื้นที่อย่างยั่งยืน ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย สหกรณ์จังหวัด ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานครผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ที่มีสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกรในโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ โครงการหลวง ตั้งอยู่ในพื้นที่รับผิดชอบ ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}21nov2560_1{/gallery}