17 พฤศจิกายน 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดอุดรธานี เพื่อตรวจเยี่ยม ติดตามการดำเนินงานตามนโยบายรัฐบาล ที่อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี เข้าเยี่ยมชมเกษตรกรตามโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดอุดรธานี เพื่อตรวจเยี่ยม ติดตามการดำเนินงานตามนโยบายรัฐบาล ที่อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี เข้าเยี่ยมชมเกษตรกรตามโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ ของนายสมบัติ สีลาศรี สมาชิกสหกรณ์การเกษตรหนองวัวซอ จำกัด ซึ่งได้รับการสนับสนุนเงินทุนจากสหกรณ์ ในการจัดทำระบบน้ำในไร่นาปัจจัยการผลิต นอกจากนี้ยังได้เดินทางไปติดตามการทำสวนมะม่วงน้ำดอกไม้ของนางวาสนา โคตรวงศ์ โดยอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้สอบถามปัญหาของเกษตรกรและให้คำแนะนำ ในเรื่องการประกอบอาชีพให้แก่เกษตรด้วย ซึ่งการลงพื้นที่ของอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ในครั้งนี้ มี นายพยอม สวัสดี ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ รักษาราชการแทนสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี พร้อมด้วยข้าราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี ร่วมให้การต้อนรับ
{gallery}17nov2560_1{/gallery}