15 พฤศจิกายน 2560 น.ส.เรณูู ตังคจิวางกูร รองเลขาธิการนายกรัฐมนตรี ตรวจเยี่ยมตลาดเกษตรเกรดพรีเมี่ยม โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะทำงานฝ่ายบริหารตลาดประจำวัน (Chief of the day)
น.ส.เรณูู ตังคจิวางกูร รองเลขาธิการนายกรัฐมนตรี ตรวจเยี่ยมตลาดเกษตรเกรดพรีเมี่ยม โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะทำงานฝ่ายบริหารตลาดประจำวัน (Chief of the day) ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้รับมอบหมายให้เป็นผู้รับผิดชอบในวันนี้ โดยพาเยี่ยมชม ร้านค้าต่างๆ และพบปะเกษตรกรที่นำสินค้ามาจำหน่าย ภายในงานมีการสาธิตการทำห่อหมกข้าวม้วนสาหร่าย มีช่วงสินค้านาทีทอง กิจกรรมการทำบัญชีผ่าน Smart Phone การทำน้ำหมักชีวภาพ พร้อมทั้งให้ัสัมภาษณ์กับสื่อมวลชนจาก ช่อง 11 ถึงความสำเร็จของตลาดคลองผดุงกรุงเกษม และพาสื่อมวลชนเยี่ยมชมร้านค้าภายในงาน ณ ตลาดคลองผดุงกรุงเกษม ข้างทำเนียบรัฐบาล กทม.
{gallery}15nov2560{/gallery}