14 พฤศจิกายน 2560 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี เสด็จปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี ที่โรงเรียนบ้านนามั่ง อำเภอสร้างคอม เพื่อติดตามผลการดำเนินงานกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน
สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี เสด็จปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี ที่โรงเรียนบ้านนามั่ง อำเภอสร้างคอม เพื่อติดตามผลการดำเนินงานกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน ซึ่งมีกิจกรรมร้านค้าสหกรณ์ กิจกรรมออมทรัพย์ การบันทึกบัญชี การบันทึกรายงานการประชุมคณะกรรมการสหกรณ์นักเรียน และกิจกรรมส่งเสริมสวัสดิการอื่นๆ
กรมส่งเสริมสหกรณ์เป็นผู้รับผิดชอบการส่งเสริมกิจกรรมสหกรณ์ในโรงเรียน ได้มอบหมายให้ นายธีรพล กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เขต 10,11 และ นายพยอม สวัสดี ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจ รักษาราชการแทนสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี ร่วมรับติดตามผลการดำเนินงานกิจกรรมสหกรณ์นักเรียนเสด็จ
{gallery}14nov2560_2{/gallery}