14 พฤศจิกายน 2560 พลเอก ฉัตรชัย สาริกัลยะ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีถวายราชสักการะแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร เนื่องในวันพระบิดาฝนหลวง ณ ลานเอนกประสงค์ อาคารรัฐประศาสนภักดี ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติฯ แจ้งวัฒนะ กทม.
พลเอก ฉัตรชัย สาริกัลยะ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีถวายราชสักการะแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร เนื่องในวันพระบิดาฝนหลวง ณ ลานเอนกประสงค์ อาคารรัฐประศาสนภักดี ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติฯ แจ้งวัฒนะ กทม.ในการนี้ นาย ประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้นำคณะข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ ถวายพานพุ่มสักการะ และนำชมนิทรรศการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่ได้ร่วมจัดแสดง โดยนำเสนอ ศาสตร์พระราชา สู่การพัฒนาที่ยั่งยืน ด้วยระบบสหกรณ์ ซึ่งได้นำผลิตภัณฑ์ป่านศรนารายณ์จากสหกรณ์การเกษตรหุบกะพง จำกัด จ.เพชรบุรี มาจัดแสดงและจำหน่ายอีกด้วย
{gallery}14nov2560_1{/gallery}