9 พฤศจิกายน 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประชุมแก้ไขปัญหาปลาสลิดล้นตลาดของกลุ่มผู้เลี้ยงปลาสลิดในอำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประชุมแก้ไขปัญหาปลาสลิดล้นตลาดของกลุ่มผู้เลี้ยงปลาสลิดในอำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร โดยในเบื้องต้นกรมส่งเสริมสหกรณ์จะพิจารณาสนับสนุนสินเชื่อสำหรับให้สหกรณ์ไปรวบรวมปลาสลิดจากสมาชิกสหกรณ์ เพื่อนำมาแปรรูปและใช้กลไกของศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์เป็นช่องทางการตลาด ในกระจายปลาสลิดไปจำหน่ายให้กับสหกรณ์และสู่ผู้บริโภคทั่วทุกภูมิภาคต่อไป โดยมีนายอัชฌา สุวรรณนิตย์ ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกรสหกรณ์ และผู้ที่กี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร
{gallery}09nov2560_2{/gallery}