7 พฤศจิกายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับคณะผู้เข้าร่วมโครงการผู้นำสหกรณ์การเกษตรของประเทศกัมพูชา ภายใต้โครงการ Establishing Business – Oriented Agricultural Cooperation Models (BPAC) Project โดยองค์การความร่วมมือระหว่างประเทศแห่งญี่ปุ่น (Japan International Cooperative Models : JICA) เป็นผู้สนับสนุนงบประมาณ เพื่อเรียนรู้การบริหารจัดการ และการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ไทย
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับคณะผู้เข้าร่วมโครงการผู้นำสหกรณ์การเกษตรของประเทศกัมพูชา ภายใต้โครงการ Establishing Business – Oriented Agricultural Cooperation Models (BPAC) Project โดยองค์การความร่วมมือระหว่างประเทศแห่งญี่ปุ่น (Japan International Cooperative Models : JICA) เป็นผู้สนับสนุนงบประมาณ เพื่อเรียนรู้การบริหารจัดการ และการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ไทย รวมทั้งศึกษาดูงานสหกรณ์การเกษตรจตุรพักตรพิมาน จำกัด ในจังหวัดร้อยเอ็ด, สหกรณ์การเกษตรวังแดง จำกัด และสหกรณ์การเกษตรพิมาย จำกัด ในจังหวัดนครราชสีมา, สหกรณ์การเกษตรปฏิรูปที่ดินพัฒนานิคมหนึ่ง จำกัด และสหกรณ์การเกษตรท่าวุ้ง จำกัด ในจังหวัดลพบุรี และสหกรณ์การเกษตรท่าช้าง จำกัด จังหวัดสิงห์บุรี ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}07nov2560_2{/gallery}