6 พฤศจิกายน 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับอาจารย์วิชัย พูนพิริยะทรัพย์ รองคณบดีคณะนวัตกรรมการจัดการเกษตร สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์ (PIM) และคณะ ภิวัฒน์ เพื่อหารือความร่วมมือในการจัดทำหลักสูตรเพื่อพัฒนาบุคคลากรของสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับอาจารย์วิชัย พูนพิริยะทรัพย์ รองคณบดีคณะนวัตกรรมการจัดการเกษตร สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์ (PIM) และคณะ ภิวัฒน์ เพื่อหารือความร่วมมือในการจัดทำหลักสูตรเพื่อพัฒนาบุคคลากรของสหกรณ์ ให้เกิดการขยายโอกาสการเรียนรู้และเพิ่มพูนทักษะด้านการบริหารจัดการธุรกิจการเกษตร เพื่อให้เกษตรกรมีศักยภาพและนำความรู้กลับไปใช้เพื่อระดับการบริหารจัดการธุรกิจและสินค้าของสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีนายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ และผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์ กรุงเทพมหานคร
{gallery}06nov2560{/gallery}