29 ตุลาคม 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด “โครงการทำดีถวายพ่อ” นำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงาน และประชนในชุมชนใกล้เคียง ร่วมเป็นจิตอาสาทำความสะอาด บริเวณกรมส่งเสริมสหกรณ์ และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ และบริเวณพื้นที่เลียบคลองผดุงกรุงเกษม จาก แยกเทเวศร์ถึงท่าเรือเทเวศร์ ถนนกรุงเกษม เขตพระนคร กรุงเทพฯ
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด “โครงการทำดีถวายพ่อ” นำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงาน และประชนในชุมชนใกล้เคียง ร่วมเป็นจิตอาสาทำความสะอาด บริเวณกรมส่งเสริมสหกรณ์ และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ และบริเวณพื้นที่เลียบคลองผดุงกรุงเกษม จาก แยกเทเวศร์ถึงท่าเรือเทเวศร์ ถนนกรุงเกษม เขตพระนคร กรุงเทพฯ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เป็นการปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณสถานที่ทำงานและบริเวณใกล้เคียงให้สะอาด และ สร้างความรักสามัคคี ความสัมพันธ์อันดีระหว่างบุคลากรของทั้งสองหน่วยงานและชุมชน
{gallery}29oct2560{/gallery}