26 ตุลาคม 2560 คณะกรรมการฝ่ายพิธีการ งานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มอบหมายให้กรมส่งเสริมสหกรณ์รับผิดชอบจัดเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานด้านพิธีการประจำซุ้มถวายดอกไม้จันทน์ งานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
คณะกรรมการฝ่ายพิธีการ งานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มอบหมายให้กรมส่งเสริมสหกรณ์รับผิดชอบจัดเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานด้านพิธีการประจำซุ้มถวายดอกไม้จันทน์ งานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นผู้อำนวยการประจำซุ้ม และข้าราชการ เจ้าหน้าที่ กรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมอำนวยความสะดวกแก่ประชาชนที่มาร่วมถวายดอกไม้จันทน์ ณ ซุ้มถวายดอกไม้จันทน์ขนาดกลาง บริเวณสำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม (ส.ป.ก.) เขตพระนคร ในระหว่างเวลา 18.00 - 22.00 น. ต่อจากนั้น ผู้อำนวยการซุ้มพร้อมคณะทำหน้าที่ผู้แทนกระทรวงเกษตรและสหกรณ์อัญเชิญดอกไม้จันทร์จากซุ้มเพื่อนำไปเผาที่เมรุ ณ วัดพิชยญาติการามวรวิหาร เขตคลองสาน กรุงเทพมหานคร
{gallery}26oct2560_1{/gallery}