26 ตุลาคม 2560 พลเอก ประสาท สุขเกษตร เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานพิธีถวายดอกไม้จันทน์ พระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พร้อมด้วย คณะผู้บริหารระดับสูง ในการนี้ นายเชิดชัย พรหมแก้ว และนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้เข้าร่วมพิธีวางดอกไม้จันทน์ ซึ่งกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้จัดซุ้มวางดอกไม้จันทน์ และจัดนิทรรศการ
พลเอก ประสาท สุขเกษตร เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานพิธีถวายดอกไม้จันทน์ พระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พร้อมด้วย คณะผู้บริหารระดับสูง ในการนี้ นายเชิดชัย พรหมแก้ว และนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้เข้าร่วมพิธีวางดอกไม้จันทน์ ซึ่งกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้จัดซุ้มวางดอกไม้จันทน์ และจัดนิทรรศการ "สถิตในใจราษฎร์ เกษตรสืบสานศาสตร์พระราชา"บริเวณหน้าอาคาร1 ภายในกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และจัดจุดอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน อีกด้วย
{gallery}26oct2560{/gallery}