25 ตุลาคม 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประชุมร่วมกับ นายประกอบ เผ่าพงศ์ สหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี นางสาวอัญชนา แก้วชื่น ผู้อำนวยการศูนย์สาธิตสหกรณ์โครงการหุบกะพง และเจ้าหน้าที่หุบกะพง ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์ ถึงแนวทางการพัฒนาอาชีพให้กับชาวบ้านในพื้นที่หุบกะพง และการสานต่อพระราชประสงค์ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในการใช้ประโยชน์ที่ดินหมู่บ้านหุบกะพงเพื่อการทำการเกษตร และการเตรียมพร้อมในการต้อนรับคณะบุคคลต่าง ๆ
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประชุมร่วมกับ นายประกอบ เผ่าพงศ์ สหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี นางสาวอัญชนา แก้วชื่น ผู้อำนวยการศูนย์สาธิตสหกรณ์โครงการหุบกะพง และเจ้าหน้าที่หุบกะพง ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์ ถึงแนวทางการพัฒนาอาชีพให้กับชาวบ้านในพื้นที่หุบกะพง และการสานต่อพระราชประสงค์ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในการใช้ประโยชน์ที่ดินหมู่บ้านหุบกะพงเพื่อการทำการเกษตร และการเตรียมพร้อมในการต้อนรับคณะบุคคลต่างๆ ที่จะเดินทางไปศึกษาดูงานที่ศูนย์สาธิตสหกรณ์หุบกะพง เพื่อเผยแพร่พระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในการจัดสรรที่ดินทำกินให้แก่ราษฎรที่ยากไร้ ได้อยู่อาศัยร่วมกันและใช้วิธีการสหกรณ์มาบริหารจัดการในพื้นที่และส่งเสริมอาชีพให้ชาวบ้านได้อยู่อาศัยร่วมกันด้วยการยึดหลักพึ่งพาอาศัยและช่วยเหลือซึ่งกันและกันในหมู่บ้านหุบกะพง ซึ่งนับว่าเป็นแผ่นดินของพระราชา จวบจนถึงปัจจุบัน
{gallery}25oct2560_1{/gallery}