20 ตุลาคม 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประชุมหารือร่วมกับนายอภิชาติ เจริญเรืองเลิศ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ ผู้บริหารกลุ่มราชการสัมพันธ์ ธนาคารกรุงไทย จำกัด(มหาชน) และคณะ เพื่อหารือโครงการบัตรสมาชิกสหกรณ์ CO-OP Member Card ผ่านเครื่องรูดบัตร Mobile EDC และระบบ GRUNGTHAI QR Code สำหรับสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประชุมหารือร่วมกับนายอภิชาติ เจริญเรืองเลิศ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ ผู้บริหารกลุ่มราชการสัมพันธ์ ธนาคารกรุงไทย จำกัด(มหาชน) และคณะ เพื่อหารือโครงการบัตรสมาชิกสหกรณ์ CO-OP Member Card ผ่านเครื่องรูดบัตร Mobile EDC และระบบ GRUNGTHAI QR Code สำหรับสหกรณ์ เพื่อนำมาปรับใช้ในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ สร้างความสะดวด รวดเร็ว ลดความเสี่ยงในการใช้เงินสด สามารถบริหารเงินสดได้อย่างมีประสิทธิภาพ ให้สมาชิกสหกรณ์เข้าถึงเทคโนโลยี และเป็นการสนับสนุนนโยบายของรัฐบาลในการลดการใช้เงินสด มุ่งสูสังคมไร้เงินสด โดยมีนายอำนาจ อัตถโกวิทย์วงศ์ ผู้เชี่ยวชาญด้านการบริหารการเงินสหกรณ์ และผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมหารือ ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์ กรุงเทพฯ
{gallery}20oct2560{/gallery}