19 ตุลาคม 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานการแก้ไขปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์ตามบัญชานายกรัฐมนตรี ของสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 ณ ห้องประชุม สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ โดยมี นายศักดิ์ชัย ไชยพุทธ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 พร้อมด้วย ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานการแก้ไขปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์ตามบัญชานายกรัฐมนตรี ของสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 ณ ห้องประชุม สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ โดยมี นายศักดิ์ชัย ไชยพุทธ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 พร้อมด้วย ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับและรายงานความคืบหน้าผลการดำเนินงานรวมทั้งในส่วนที่เกี่ยวข้อง วัตถุประสงค์ของการเข้าตรวจเยี่ยมในครั้งนี้เพื่อรับทราบแนวทางการดำเนินงาน รับฟังปัญหาและอุปสรรค และให้แนวทางการกำหนดแผนการดำเนินงาน เพื่อเร่งขับเคลื่อนการแก้ไขปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์ในพื้นที่รับผิดชอบให้บรรลุตามเป้าหมายที่กำหนด ทั้งนี้ สสพ.2 มีสหกรณ์เป้าหมายที่ต้องแก้ไขข้อบกพร่อง จำนวน 7 สหกรณ์ ซึ่งคาดว่าจะดำเนินการแล้วเสร็จภายในสิ้นเดือนธันวาคม จำนวน 3 สหกรณ์ และจะเร่งดำเนินการในส่วนที่เหลือให้แล้วเสร็จตามแผนงานที่กำหนดต่อไป
{gallery}19oct2560{/gallery}