นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครปฐม เพื่อติดตามผลการดำเนินงาน พร้อมมอบนโยบายในการปฏิบัติงาน ทั้งในเรื่องนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นโยบายของกรมส่งเสริมสหกรณ์ รวมทั้งติดตามเรื่องการส่งเสริม การกำกับดูแลสหกรณ์ การดำเนินงานของสหกรณ์ การติดตามเรื่องข้อบกพร่อง ข้อร้องเรียนของสหกรณ์ เน้นย้ำให้มีการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ รวมทั้งเรื่องอุปกรณ์เครื่องมือ วัสดุอุปกรณ์ต่างๆ ควรใช้ให้เกิดความคุ้มค่ามากที่สุด พร้อมติดตามปัญหาอุปสรรค และให้กำลังใจในการปฏิบัติงานแก่บุคลากร โดยมี นางปารณีย์ ลมกิ่ง สหกรณ์จังหวัดนครปฐม และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ ณ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครปฐม ตำบลพระปฐมเจดีย์ อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม