27 กันยายน 2564 เวลา 14.00 น. นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหาร กพส. ครั้งที่ 4 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 โดยมี นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ชั้น 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
เวลา 14.00 น. นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหาร กพส. ครั้งที่ 4 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 โดยมี นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ชั้น 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร ซึ่งการประชุมครั้งนี้เป็นการประชุมผ่านระบบ Zoom Meeting ร่วมกับ ผู้แทนหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ผู้อำนวยการกอง/สำนัก ผู้อำนวยการกลุ่ม และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง
สำหรับการประชุมในครั้งนี้ มีการรับรองรายงานการประชุม ครั้งที่ 3/2564 สรุปผลการดำเนินงานกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 รายงานผลการสำรวจความพึงพอใจของสหกรณ์ที่มีต่อการให้บริการของกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 และมีการติดตามแผนกลยุทธ์กองทุนพัฒนาสหกรณ์ ปีงบประมาณ พ.ศ.2565-2569 จำนวน 10 โครงการ รวมทั้งร่วมกันพิจารณาทบทวนนโยบายการบัญชีการประมาณการค่าเผื่อหนี้สงสัยจะสูญ การบันทึกบัญชีโครงการเงินกกู้เพื่อปรับโครงสร้างภาคการเกษตร (ASPL) และร่วมกันพิจารณาเรื่องอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องด้วย
{gallery}27sep2564_5{/gallery}