26 กันยายน 2564 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันจักรยานปั่นเพื่อชีวิต Sport Tourism Bike 4 All ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมมอบรางวัลแก่ผู้ชนะเลิศการแข่งขันฯ
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันจักรยานปั่นเพื่อชีวิต Sport Tourism Bike 4 All ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมมอบรางวัลแก่ผู้ชนะเลิศการแข่งขันฯ โดยมี นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายพีระพล ตัณฑโอภาส รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี นายกสมาคมกีฬาจักรยานแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ หัวหน้าส่วนราชการ ผู้เข้าร่วมการแข่งขันฯ เข้าร่วมพิธี ณ สวนน้ำเฉลิมพระเกียรติ บึงพระชนก อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี ซึ่งการจัดแข่งขันในครั้งนี้ ได้รับความสนใจจากนักกีฬาจักรยานในจังหวัดอุทัยธานี และจังหวัดใกล้เคียงรวมทั้งนักกีฬาจักรยานทั่วประเทศเดินทางมาเข้าร่วมแข่งขันเป็นจำนวนมาก นับว่าเป็นโอกาสอันดีของจังหวัดอุทัยธานีที่จะได้เผยแพร่แหล่งท่องเที่ยวของจังหวัด รวมทั้งเป็นการฟื้นฟูเศรษฐกิจหลังประสบปัญหาการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 อีกด้วย
ทั้งนี้ การแข่งขันจัดขึ้นแบบ New Normal ซึ่งได้รับการอนุมัติการจัดแข่งขันจากกระทรวงสาธารณสุขและศูนย์บริหารสถานการณ์แพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (ศบค.) โดยกำหนดจัดการแข่งขันจำนวน 3 สนาม โดยในช่วงเช้า มีกิจกรรมรณรงค์เสริมสร้างการรับรู้ภารกิจเพื่อสังคมของธนาคารออมสิน (CSR) ซึ่งสมาคมกีฬาจักรยานฯ ร่วมกับธนาคารออมสิน จัดขึ้นคือ การปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติตามพระราชปณิธานของสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง รวมถึงการจัดอบรมการขี่จักรยานอย่างไรให้ปลอดภัยให้กับเยาวชนในพื้นที่ของจังหวัดอุทัยธานี และในสนามที่ 2 กำหนดจัดระหว่างวันที่ 16 – 17 ตุลาคม 2564 ณ จังหวัดสุพรรณบุรี , สนามที่ 3 ระหว่างวันที่ 30 – 31 ตุลาคม 2564 ณ จังหวัดเพชรบุรี ต่อไป
{gallery}26sep2564_2{/gallery}