28 กันยายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2559 ชุมนุมสหกรณ์โคนมแห่งประเทศไทย จำกัด ณ โรงแรมเอเชีย แอร์พอร์ท จังหวัดปทุมธานี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2559 ชุมนุมสหกรณ์โคนมแห่งประเทศไทย จำกัด ณ โรงแรมเอเชีย แอร์พอร์ท จังหวัดปทุมธานี โดย รองอธิบดีฯ ได้ให้หลักแนวคิดในการดำเนินงานแก่ชุมนุมสหกรณ์ โดยมุ่งเน้นให้เป็นองค์กรคุณภาพ มีธรรมาภิบาล เป็นที่พึ่งของสหกรณ์สมาชิกอย่างแท้จริง และร่วมกันขับเคลื่อนงานสืบสานพระราชปณิธาน "โคนมอาชีพพระราชทาน" ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ด้วยการส่งเสริมสนับสนุนให้สมาชิกสหกรณ์ผู้ประกอบอาชีพเลี้ยงโคนมให้อยู่อย่างมีเกียรติและศักดิ์ศรี และเป็นอาชีพที่ยั่งยืนต่อไป
{gallery}28stb2560_2{/gallery}