28 กันยายน 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดกิจกรรมร้องเพลงชาติไทย เนื่องในโอกาสครบรอบ 100 ธงชาติไทย และมอบธงชาติไทยให้แก่ผู้แทนหน่วยหน่วยงานของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และเยี่ยมชมนิทรรศการ "100 ปีธงชาติไทย ร้อยดวงจไทยทั้งชาติ”
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดกิจกรรมร้องเพลงชาติไทย เนื่องในโอกาสครบรอบ 100 ธงชาติไทย และมอบธงชาติไทยให้แก่ผู้แทนหน่วยหน่วยงานของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และเยี่ยมชมนิทรรศการ "100 ปีธงชาติไทย ร้อยดวงจไทยทั้งชาติ”เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 6 โดยมีคณะผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงาน เข้าร่วมกิจกรรม ณ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพมหานคร
{gallery}28stb2560{/gallery}